Công lý của checker ở đâu?????

ongvua

Thiếu úy
Có 3 kiểu bánh:

Có nhiều lí do trở thành 1 ông bánh! Có bánh thì là nvvp và xịn thật xịn, mấy bánh này chẳng qua thấy em hàng khó khăn này kia mới giới thiệu! Gốc gác mấy ông này là khá tốt chủ yếu ăn chơi nhiều.

Là tay anh chị Xã Hội Black 😏, ngày trước nhiều giờ cũng vậy nhưng ít, chủ yếu là không có job kiếm tiền cắt phí từ em hàng!

Loại cuối cùng là em hàng cũng là bánh của nhiều bé và nhiều chị. Cũng có thể là tự lên bài. Như web rphang thì hình thức này nhiều, web khác không có hoặc siêu hiếm!

Mấy em hàng thường có thể là rau, ăn chơi hoặc vỡ nợ nên được giới thiệu tới các bánh. Tùy loại hình bánh mà vận hành!

Ngoài ra cũng có bánh là đàn em Chim Xa Lánh ( Xanh ...) này cũng có chứ không phải không, nhận bảo kê và bán tin tức cho bánh lánh bão tới! Thường phục vụ sếp lớn, nào nhão nhẹt thì nhả cho dân đen! =)) =))

Quy trình thì có 2 loại bánh cắn tiền, cũng có khi nhiều hơn:
- Bánh sẽ nhận phí đăng bài và uy tín. Ví dụ phí đăng bài 3 triệu, uy tín của bánh tầm 7 triệu. Như vậy bé hàng cứ đóng 10 triệu lời hay lỗ bé tự chịu, lời nhiều thì hưởng!
- Bánh cắt phí. Thứ này thì bao ác và bao nhiêu tiền. Tùy vào shot em hàng, 1 shot thì giá 500k cắt 100k. Cứ như vậy mà hưởng =)) =))
- Loại cuối thì êm, em hàng tự làm tự hưởng tự chuẩn bị. Nên giá cực kì cực kì êm!

Vậy ưu nhược điểm là gì?

- cách 1 khỏe tiền bánh và khỏe em hàng. Em hàng tự do thoải mái hành nghề nên lúc nào tâm trạng cũng vui vẻ đón khánh nhiệt tình!

- Cách 2 thì rủi ro em hàng đi lén. Nên bánh có phải một em gọi là nhỏ quản lí. Nhỏ này có trách nhiệm nhận giúp cuộc gọi, set kèo và báo số phòng khi anh em nhắn! Nhờ điều này mấy nhỏ quản lí sẽ biết ai là sộp, tay chơi ra sao mà nhắc nhở em hàng làm việc!

- Cách 3 thì quá khỏe rồi, đây là lí do 1 số em chỉ làm ở rphang, có thể tự lên bài, làm 1 mình. Nên mấy em hàng này rất dễ chịu và yêu chiều!

Thật ra, đi ăn chơi nhiều nên tui có số 1 số em hàng, giao lưu 1 số bánh!!! Nói không ngoa thì nhiều khi tui còn chở em hàng đi ăn đi coi phim rồi đi chơi! Xong làm 1 shot rồi trả tiền, có khi là qua đêm! Bởi vậy nên Vua có cái nhìn sâu sắc về chuyện này!

Tuy nhiên có 1 sự thật chấp nhận rằng! Cuộc sống vốn dĩ là mạnh sống yếu chết, vốn dĩ khó có công bằng. 1 thằng bánh ngồi ở nhà rung đùi và có tiền về nên bánh sinh tâm tà đổi tánh. Muốn được nhiều hơn thì làm gì, dĩ nhiên là cắt tiền của bé hàng nhiều hơn! Điều này cũng làm mấy bé khó chịu => đi hàng dễ bị công nghiệp. Đôi khi là hôm đó khó chịu dẫn tới việc bé nó công nghiệp hoặc khó chịu với khách. Mà nếu như vậy thì sẽ ra sao?
- Đối với bé hàng nào bị phốt to, bánh sẽ cho em nó không nhận khách! Mặc dù em nó chẳng có bận gì cả nhưng vẫn đề chữ tạm nghỉ. Có thể bận thật hoặc hình phạt của bánh!

Từng những điều trên 😏, có thể suy ra mối quan hệ như sau:
- Em hàng được anh em ghé check sẽ kiếm được tiền, và tiền đó thì 1 phần sẽ về túi của bánh! Như vậy kết 1 cái kết luận là thằng bánh nhận tiền là nhận từ tiền của checker chứ không phải công sức của em hàng!
- Chính vì vậy thì mới thấy checker là mắt xích thứ yếu. Và bánh nhận tiền của checker thì bản thân có trách nhiệm và dẫn tới 1 số vấn đề nhức nhối như sau:
+ 1 số bánh muốn kiếm thêm tiền nhưng lại không muốn ảnh hưởng em hàng! Buộc tăng giá tiền! Tuy nhiên đôi khi cũng cần cân bằng cho rõ. Nếu lỡ tâng bốc em hàng thì xóa bài nhẹ nhàng chờ 1 thời gian rồi đăng lại với biệt danh mới! Và đây cũng ra tình trạng ảo giá ảo ser. Một phần cũng là vì 1 số anh em khen ngon mà giá mềm, điều này em hàng về kể thằng bánh nghe, làm nó tham lam mưu đồ bậy bạ!!!
+ 1 vấn đề nữa là nhờ kiếm tiền dễ nên bánh chỉ quan tâm, liên tục nhận hàng mới nhằm có thêm thu nhập, nhận hàng mới nhưng lơ là, đăng bài ảo để em hàng sớm có nhiều khách để được húp thêm cháo. Thậm chí khứa bánh còn chả gặp em nó bao giờ. Thấy nhắn tin zalo bank vài triệu là up bài em nó liền!

Vậy là khứa bánh là thằng lợi nhất! Vốn dĩ từ đầu tới cuối nó chẳng mất gì. Chỉ mất sức tí thôi, và nếu không ngoại giao kĩ thì chẳng may cái còng số 8 rơi vào tay! Thì ngoài ra cũng chẳng có rủi ro gì khác!

Vậy mới nói, tuy nhiên mắc xích quan trọng lại là checker, vì checker là chuỗi cung ứng tiền đầu vào! Tuy nhiên checker lại là người đối mặt toàn bộ vào nguy cơ! Vốn dĩ checker chẳng có cái lợi gì cả? Tại sao thì đọc tiếp?

Thứ nhất về cơ bản là checker bỏ tiền để nhận sức lao động của em hàng, đúng hơn là cuộc trao đổi tình tiền. M bỏ tiền thì m hưởng là đúng, và m cũng chẳng nhận được thêm giá trị gì khác. Cơ bản cái sung sướng của m là do m bỏ tiền ra 😉! Chứ không phải là em nó cho miễn phí!

Thiệt là vậy nhưng lỡ sụp hầm hay có vấn đề thì sao? Thì m mất tiền và ôm cục tức. Sẽ chẳng có ai đền bù cho m số tiền đã mất hay cách thức hòa giải như đi lần sau bé khác của bánh giảm giá chẳng hạn? Thậm chí m có nguy cơ bị phốt ngược và block!
Và đây là thứ vô lí. T biết có vài khách hoặc checker biến thái, dơ dáy. Thì m có thể nhắn em hàng khi gặp từ chối nhẹ nhàng. Chứ không phải là block rồi từ chối trách nhiệm khi có vấn đề? Ủa là sao má, không lẽ vì t lỡ phốt em hàng xong bánh block t. Cái mai mốt hàng nó có vấn đề thì t lại không có quyền khuyến nại chỉ vì bánh block t????
T nói thật cho dù sau này đi cửa hàng hiệu. Nó có ghét t cùng lắm không tiếp t vô, chứ hàng t mua rồi thì ít hay nhiều cũng phải bảo hành! Bởi vì bánh nhận tiền của checker ( lí luận nói ở trên ). Nên bánh phải như thế, còn nếu thật sự tốt tại sao bánh lại phải block mà không dám chịu mở cho người ta lên tiếng? Nhắn nhủ con mèo xanh! Và vài bánh như thế!

Vậy mới thấy, checker mà có lỗi thì bị vùi dập chúng nó chửi, đe dọa, gọi nạt chặn đường! Trong khi bánh có lỗi và bé hàng có vấn đề thì im lặng, tự sữa chửa. Đến 1 cái cmt trong bài viết bé hàng để xin lỗi anh em, báo cáo tình hình nó khó vậy hả các bánh? Trong khi tiền anh nhận là của chúng tôi, vậy tôi hỏi trách nhiệm và lương tâm của anh ở đâu? 😍

Và đây là topic cuối anh nhắn nhủ nhẹ! Nói thật anh muốn đá chén cơm các chú! Anh phốt ầm ầm mấy nay rồi! Mà tại các chú cứ ỷ lại ta đây này kia! Nên đây là bài cuối anh ẩn ý và chia sẽ như thế! Lần sau anh tag thẳng thì coi chừng miếng cơm manh áo! Nhận có vài đồng tiền của thân xác phụ nữ mà ra vẻ ta đây!!! Muốn làm gì thì làm! Anh dám viết ra thì là anh đã không sợ. Mấy ngày vừa rồi bao nhiêu vụ anh có tag em hàng nào hay gì! Hay chia sẽ vậy thôi! Kết thúc ở đây nha anh em!
Rồi giờ chuẩn bị quyét Phú Nhuận và Bình Tân!

amung
X